ਜ਼ਿੰਬਾਵੇ ਦੇ ਹੀਥ ਸਟ੍ਰੀਕ ‘ਤੇ 8 ਸਾਲਾਂ ਲਈ ਕ੍ਰਿਕਟ ਖੇਡਣ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ

ਦੁਬਈ: ਜ਼ਿੰਬਾਵੇ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਕਪਤਾਨ ਹੀਥ ਸਟ੍ਰੀਕ ‘ਤੇ ਅੱਠ ਸਾਲਾਂ ਲਈ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕ੍ਰਿਕਟ ਖੇਡਣ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾਈ ਗਈ ਹੈ।ਉਸਨੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਪ੍ਰੀਸ਼ਦ (ਆਈਸੀਸੀ) ਦੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਵਿਰੋਧੀ ਕੋਡ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਦੇ ਪੰਜ ਦੋਸ਼ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਅੰਦਰੂਨੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟ ਸੰਪਰਕਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ।
ਜ਼ਿੰਬਾਵੇ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਤੇਜ਼ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇਕ ਸਟ੍ਰੀਕ ਦੀ 2017 ਅਤੇ 2018 ਦੌਰਾਨ ਕਈ ਮੈਚਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ ਜਦੋਂ ਉਸ ਨੇ ਕੋਚ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ ਸੀ। ਆਈਸੀਸੀ ਦੀ ਇੰਟੀਗਰੇਟੀ ਯੂਨਿਟ ਦੇ ਜਨਰਲ ਮੈਨੇਜਰ ਐਲੈਕਸ ਮਾਰਸ਼ਲ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਹੀਥ ਸਟ੍ਰੈਕ ਇਕ ਤਜਰਬੇਕਾਰ ਸਾਬਕਾ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਅਤੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਟੀਮ ਦਾ ਕੋਚ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਵਿਰੋਧੀ ਸਿੱਖਿਆ ਦੇ ਕਈ ਸੈਸ਼ਨਾਂ ਵਿਚ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਜ਼ਾਬਤੇ ਦੇ ਅਧੀਨ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਤੋਂ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਾਣੂ ਹੈ।”
ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ, “ਇੱਕ ਸਾਬਕਾ ਕਪਤਾਨ ਅਤੇ ਕੋਚ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਤੇ, ਉਸਦਾ ਇੱਕ ਭਰੋਸੇਯੋਗ ਪਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹ ਖੇਡ ਦੀ ਅਖੰਡਤਾ ਨੂੰ ਕਾਇਮ ਰੱਖਣ ਲਈ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਕਈ ਮੌਕਿਆਂ ‘ਤੇ ਜ਼ਾਬਤੇ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਚਾਰ ਹੋਰ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ, ਉਸਨੇ ਜਾਂਚ ਵਿਚ ਰੁਕਾਵਟ ਪਾਉਣ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿਚ ਦੇਰੀ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵੀ ਕੀਤੀ। ”
ਹੋਰ ਦੋਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਆਈਸੀਸੀ ਕੋਡ ਅਤੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਘਰੇਲੂ ਕੋਡਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਅੰਦਰਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕਰਨਾ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਜਿੱਥੇ ਉਹ ਜਾਣਦਾ ਸੀ ਜਾਂ ਉਸਨੂੰ ਪਤਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਸੀ ਕਿ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੱਟੇਬਾਜ਼ੀ ਲਈ ਵਰਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਸੀ।
ਇਨ੍ਹਾਂ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮੈਚਾਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਇੰਡੀਅਨ ਪ੍ਰੀਮੀਅਰ ਲੀਗ, ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਪ੍ਰੀਮੀਅਰ ਲੀਗ ਅਤੇ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਪ੍ਰੀਮੀਅਰ ਲੀਗ ਸਮੇਤ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਟੀ -20 ਲੀਗਾਂ ਵਿਚ ਉਸ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਲ ਦੌਰਾਨ ਮੈਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।ਕੋਡ ਦੇ ਨਿਯਮਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸਟ੍ਰੀਕ ਨੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਐਂਟੀ-ਕੁਰੱਪਸ਼ਨ ਟ੍ਰਿਬਿਊਨਲ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਦੀ ਬਜਾਏ ਆਈ.ਸੀ.ਸੀ. ਨਾਲ ਸਜ਼ਾ ਮੰਨਣ ਲਈ ਸਹਿਮਤ ਹੋ ਗਿਆ। ਉਹ 28 ਮਾਰਚ 2029 ਤੋਂ ਦੁਬਾਰਾ ਕ੍ਰਿਕਟ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *