ਹਰਜੀਤ ਸਿੰਘ : ਜੂਨੀਅਰ ਹਾਕੀ ਕਪਤਾਨ

ਭਰਾ ਨੇ ਖੁਦ ਨੌਕਰੀ ਕਰ ਕੇ ਹਰਜੀਤ ਨੂੰ ਖਿਡਾਰੀ ਬਣਨ ਮਦਦ ਕੀਤੀ

ਇਸੇ ਸਾਲ ਮਾਰਚ ਵਿੱਚ ਹਾਕੀ ਦਾ ਕੌਮੀ ਕੈਂਪ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ ਅਤੇ ਹਰਜੀਤ ਕੋਚ ਨਾਲ ਬੈਠਾ ਸੀ। ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕੋਚ ਨੂੰ ਕਿਹਾ, ”ਭਾਜੀ ਮੈਂ ਟੀਮ ਲਈ ਕੜਕ ਚਾਹ ਬਣਾ ਕੇ ਲਿਆਂਦਾ ਹਾਂ, ਇਸ ਨਾਲ ਟੀਮ ਫ਼ਰੈਸ਼ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਅਲਰਟ ਰਹੇਗੀ।ਕੜਕ ਚਾਹ ਬਾਰੇ ਉਹ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਹ ਚਾਹ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਤੋਂ ਬਣਾਉਣੀ ਸਿੱਖੀ ਸੀ। ਉਹ ਰਾਤ ਨੂੰ ਜਦੋਂ ਟਰੱਕ ਲੈ ਕੇ ਜਾਂਦੇ ਸਨ, ਤਾਂ ਨੀਂਦ ਨਾ ਆਵੇ, ਇਸ ਕਾਰਨ ਉਹ ਇਹ ਕੜਕ ਚਾਹ ਪੀਂਦੇ ਸਨ।

2 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ 21 ਸਾਲ ਪੂਰੇ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਹਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਮਿਡ ਫੀਲਡਰ ਹਨ। ਉਹ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੋਹਾਲੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਕੁਰਾਲੀ ਤੋਂ ਹਨ। ਬਚਪਨ ਤੋਂ ਹੀ ਹਾਕੀ ਦੇ ਸ਼ੌਕੀਨ ਸਨ। ਘਰਦਿਆਂ ਵੱਲੋਂ ਮਨਾਂ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਚੋਰੀਛੁਪੇ ਖੇਡਦੇ ਸਨ। ਪਿਤਾ ਦੀ ਕਮਾਈ ਜਿਆਦਾ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਘਰ ਵਾਲੇ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ ਕਿ ਹਰਜੀਤ ਵੀ ਪਿਤਾ ਦੀ ਘਰ ਚਲਾਉਣ ਮਦਦ ਕਰੇ।

ਉਹ ਕੁਰਾਲੀ ਦੀ ਗੋਪਾਲ ਹਾਕੀ ਅਕਾਦਮੀ ਖੇਡਣ ਜਾਂਦੇ ਸਨ। ਉਦੋਂ ਵੱਡੇ ਭਰਾ ਰਾਜਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਮਦਦ ਕੀਤੀ। ਰਾਜਵਿੰਦਰ ਨੇ ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ ਡੇਲੀ ਵੇਜਿਸਤੇ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਉਥੋਂ ਪੈਸੇ ਭੇਜਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੇ।

ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ 2008 ਉਹ ਕੁਰਾਲੀ ਛੱਡ ਕੇ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਸੁਰਜੀਤ ਅਕਾਦਮੀ ਖੇਡਣ ਗਏ। ਸੁਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਭਾਰਤੀ ਹਾਕੀ ਟੀਮ ਦੇ ਕਪਤਾਨ ਰਹਿ ਚੁਕੇ ਹਨ, ਨਾਲ ਹੀ ਅਰਜਨ ਪੁਰਸਕਾਰ ਜੇਤੂ ਵੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਲਾਹਤੇ ਹਰਜੀਤ ਨੇ ਮਿਡ ਫੀਲਡ ਤੋਂ ਖੇਡਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ। 2012 ਉਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਪੰਜਾਬ ਜੂਨੀਅਰ ਹਾਕੀ ਟੀਮ ਲਈ ਚੁਣੇ ਗਏ ਅਤੇ ਕੌਮੀ ਤਮਗਾ ਦਿਵਾਉਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਯੋਗਦਾਨ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸੀ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ 2013 ਵੀ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਟੀਮ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਾਰਨ ਜਿੱਤ ਮਿਲੀ ਸੀ।

2013 ਮਲੇਸ਼ੀਆ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਸੁਲਤਾਨ ਆਫ਼ ਜੌਹਰ ਕਪ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੱਭ ਤੋਂ ਭਰੋਸੇਮੰਦ ਖਿਡਾਰੀ ਵਜੋਂ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ। ਉਥੋਂ ਵਾਪਸ ਆਉਣਤੇ ਹਾਕੀ ਇੰਡੀਆ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਇਨਾਮ ਦਿੱਤਾ। ਕੁਰਾਲੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਖੁਲੀ ਜੀਪ ਰੈਲੀ ਕੱਢ ਕੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਸ਼ਹਿਰ ਦੀਆਂ ਗਲੀਆਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੋਸਟਰ ਸਨ। ਉਹ ਸੋਚ ਰਹੇ ਸਨ ਕਿ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਗਲੀਆਂਚੋਂ ਉਹ ਕਦੇ ਚੋਰੀਚੋਰੀ ਹਾਕੀ ਖੇਡਣ ਜਾਂਦੇ ਸਨ, ਅੱਜ ਉਨ੍ਹਾਂ ਗਲੀਆਂ ਉਸ ਦੇ ਪੋਸਟਰ ਲੱਗੇ ਹਨ। 2015 ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਫੈਸਲਾਕੁੰਨ ਸਾਬਤ ਹੋਇਆ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *