ਅਦਾਕਾਰ ਅਤੇ ‘ਬਿੱਗ ਬੌਸ -13’ ਦੇ ਵਿਜੇਤਾ ਸਿਧਾਰਥ ਸ਼ੁਕਲਾ ਦਾ ਦਿਹਾਂਤ

ਮਸ਼ਹੂਰ ਅਦਾਕਾਰ ਅਤੇ ‘ਬਿੱਗ ਬੌਸ -13’ ਦੇ ਵਿਜੇਤਾ ਸਿਧਾਰਥ ਸ਼ੁਕਲਾ ਦਾ ਅੱਜ ਦਿਹਾਂਤ ਹੋ ਗਿਆ। ਉਹ 40 ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸੀਰੀਅਲ ‘ਬਾਲਿਕਾ ਵਧੂ’ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਭੂਮਿਕਾ ਲਈ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਘਰ-ਘਰ ‘ਚ ਆਪਣਾ ਨਾਂਅ ਬਣਾ ਲਿਆ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਅਦਾਕਾਰ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 10.20 ਵਜੇ ਦੇ ਕਰੀਬ ਕੂਪਰ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ। ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਸੀ। ਅਚਾਨਕ ਮੌਤ ਦੇ ਕਾਰਨਾਂ ਦਾ ਅਜੇ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਲੱਗ ਸਕਿਆ ਹੈ। ਕੂਪਰ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਡੀਨ ਡਾ. ਮੌਤ ਦੇ ਕਾਰਨਾਂ ਦਾ ਪਤਾ ਪੋਸਟਮਾਰਟਮ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਲੱਗੇਗਾ… ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਲੱਗੇਗਾ।” ਕੂਪਰ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਡਾਕਟਰ ਸ਼ਿਵਕੁਮਾਰ ਪੋਸਟਮਾਰਟਮ ਕਰਨਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੂਪਰ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਡਾਕਟਰ ਨਿਰੰਜਨ ਨੇ ਸਿਧਾਰਥ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਸੀ।

ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਡਾਕਟਰ ਜਤਿਨ ਭਾਸਕਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਐਕਟਰ ਨੂੰ ਕਰੀਬ 10.20 ਵਜੇ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਮੈਡੀਕਲ ਅਫਸਰ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮ੍ਰਿਤਕ ਐਲਾਨ ਦਿੱਤਾ। ਪੁਲਿਸ ਸੂਤਰਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਕੋਈ ਸ਼ੱਕ ਜ਼ਾਹਰ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਅਜੇ ਵੀ ਉਡੀਕ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਪੋਸਟਮਾਰਟਮ ਵਿੱਚ ਕੀ ਆਵੇਗਾ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਓਸ਼ੀਵਾੜਾ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਇੱਕ ਟੀਮ ਜਾਂਚ ਲਈ ਸਿਧਾਰਥ ਸ਼ੁਕਲਾ ਦੇ ਘਰ ਪਹੁੰਚੀ ਹੈ। ਮੁੰਬਈ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, ”ਸਿਧਾਰਥ ਸ਼ੁਕਲਾ ਦੇ ਸਰੀਰ ‘ਤੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸੱਟ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਪੁਲਿਸ ਟੀਮ ਜਾਂਚ ਲਈ ਸ਼ੁਕਲਾ ਦੇ ਘਰ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਹੈ।” ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਿਧਾਰਥ ਨੇ ਸਵੇਰੇ 3.30 ਵਜੇ ਬੇਚੈਨੀ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਿਧਾਰਥ ਨੇ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਤੋਂ ਪਾਣੀ ਮੰਗਿਆ ਅਤੇ ਪੀ ਕੇ ਸੌਂ ਗਿਆ। ਜਦੋਂ ਮਾਂ ਸਵੇਰੇ ਉੱਠੀ ਤਾਂ ਸਿਧਾਰਥ ਉੱਠਿਆ ਨਹੀਂ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਐਂਬੂਲੈਂਸ ਬੁਲਾਈ। ਸਿਧਾਰਥ ਦੀ ਹਸਪਤਾਲ ਪਹੁੰਚਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ।

ਸਿਧਾਰਥ ਸ਼ੁਕਲਾ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਉਸਦੀ ਮਾਂ ਅਤੇ ਦੋ ਭੈਣਾਂ ਹਨ। ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਇੱਕ ਮਾਡਲ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਉਸ ਨੇ ਛੋਟੇ ਪਰਦੇ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਸੀਰੀਅਲ ‘ਬਾਬੁਲ ਕਾ ਆਂਗਨ ਛੁਟੇ ਨਾ’ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਸੀ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ‘ਚ ‘ਜਾਨੇ ਪਹਿਚਾਨੇ ਸੇ … ਯੇ ਅਜਨਬੀ’, ‘ਲਵ ਯੂ ਜ਼ਿੰਦਾਗੀ’ ਵਰਗੇ ਸੀਰੀਅਲਾਂ ਵਿਚ ਦਿਖਾਈ ਦਿੱਤੇ, ਪਰ ‘ਬਾਲਿਕਾ ਵਧੂ’ ਨਾਲ ਉਸ ਨੂੰ ਘਰ -ਘਰ ਪਛਾਣ ਮਿਲੀ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਉਹ ‘ਝਲਕ ਦਿਖਲਾ ਜਾ 6’, ‘ਫੀਅਰ ਫੈਕਟਰ: ਖਤਰੋਂ ਕੇ ਖਿਲਾੜੀ 7’ ਅਤੇ ‘ਬਿੱਗ ਬੌਸ 13’ ‘ਚ ਵੀ ਨਜ਼ਰ ਆਏ। 2014 ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਕਲਾ ਨੇ ਕਰਨ ਜੌਹਰ ਦੀ ਹੰਪਟੀ ਸ਼ਰਮਾ ਕੀ ਦੁਲਹਨੀਆ ਨਾਲ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ।

ਮਨੋਰੰਜਨ ਜਗਤ ਦੇ ਕਈ ਸਿਤਾਰਿਆਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਬੇਵਕਤੀ ਮੌਤ ‘ਤੇ ਸਦਮਾ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਹਮਦਰਦੀ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤੀ। ਅਭਿਨੇਤਾ ਮਨੋਜ ਬਾਜਪਾਈ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ, ”ਹੇ ਮੇਰੇ ਰੱਬ। ਇਹ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਖ਼ਬਰ ਹੈ। ਉਸਦੇ ਨੇੜਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਹੋਈ ਸੱਟ ਦਾ ਵਰਣਨ ਕਰਨ ਲਈ ਕੋਈ ਸ਼ਬਦ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਉਸਦੀ ਆਤਮਾ ਨੂੰ ਸ਼ਾਂਤੀ ਮਿਲੇ।” ਅਭਿਨੇਤਾ ਰਿਤੇਸ਼ ਦੇਸ਼ਮੁਖ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਸਿਧਾਰਥ ਬਹੁਤ ਜਲਦੀ ਚਲੇ ਗਏ … ਪਰਿਵਾਰ, ਅਜ਼ੀਜ਼ਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਮੇਰੀ ਹਮਦਰਦੀ। ਲੱਖਾਂ ਲੋਕ ਉਸਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕਰਦੇ ਸੀ। ਸਿਧਾਰਥ ਸ਼ੁਕਲਾ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਯਾਦ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਰੱਬ ਤੁਹਾਡੀ ਆਤਮਾ ਨੂੰ ਸ਼ਾਂਤੀ ਦੇਵੇ, ਭਰਾ। ਓਮ ਸ਼ਾਂਤੀ।”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *