‘ਆਪ’ ਵੱਲੋਂ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੀ ਤੀਜੀ ਸੂਚੀ ਜਾਰੀ: 18 ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦਾ ਐਲਾਨ; ਹੁਣ ਸੀਐਮ ਚਿਹਰੇ ਦੀ ਉਡੀਕ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ: ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਚੋਣਾਂ ਲਈ 18 ਨਵੇਂ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਸਾਬਕਾ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਥਾਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾਂ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਵਿੱਚ ਰਹੇ ਖਿਡਾਰੀ ਤੇ ਸੱਜਣ ਸਿੰਘ ਚੀਮਾ ਨੂੰ ਸੁਲਤਾਨਪੁਰ ਲੋਧੀ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕਾਂਗਰਸ ਛੱਡ ਕੇ ‘ਆਪ’ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ ਅਸ਼ੋਕ ਪੱਪੀ ਪਰਾਸ਼ਰ ਨੂੰ ਲੁਧਿਆਣਾ ਸੈਂਟਰਲ ਤੋਂ ਟਿਕਟ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਪੰਜਾਬ ਚੋਣਾਂ ਲਈ ਹੁਣ ਤੱਕ 58 ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 10 ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਮੌਜੂਦਾ ਵਿਧਾਇਕ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਅਜੇ ਤੱਕ ਵਿਧਾਇਕ ਅਮਰਜੀਤ ਸੰਦੋਆ ਦੀ ਟਿਕਟ ਦਾ ਐਲਾਨ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਪੰਜਾਬ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ‘ਆਪ’ ਦੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਐਲਾਨਣ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਹੁਣ ਸਭ ਦੀਆਂ ਨਜ਼ਰਾਂ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਟਿਕੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਹਨ। ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਅਜੇ ਤੱਕ ਆਪਣਾ ਪੱਤਾ ਨਹੀਂ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਹ ਚਿਹਰਾ ਸਿੱਖ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦਾ ਹੋਵੇਗਾ ਪਰ ਪਾਰਟੀ ਕੋਆਰਡੀਨੇਟਰ ਇਸ ਬਾਰੇ ਕਈ ਵਾਰ ਕਹਿ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

ਕਿਥੋਂ ਦਾ ਕਿਹੜਾ ਉਮੀਦਵਾਰ

ਸੁਲਤਾਨਪੁਰ ਲੋਧੀ – ਸੱਜਣ ਸਿੰਘ ਚੀਮਾ
ਫਿਲੌਰ – ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਪ੍ਰੇਮ ਕੁਮਾਰ
ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ – ਪੰਡਿਤ ਬ੍ਰਹਮ ਸ਼ੰਕਰ ਝਿੰਪਾ
ਅਜਨਾਲਾ – ਕੁਲਦੀਪ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀਵਾਲ
ਅਟਾਰੀ – ਏ.ਡੀ.ਸੀ.ਜਸਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ
ਬਾਬਾ ਬਕਾਲਾ – ਦਲਬੀਰ ਸਿੰਘ
ਸ੍ਰੀ ਅਨੰਦਪੁਰ ਸਾਹਿਬ – ਹਰਜੋਤ ਬੈਂਸ
ਜਲਾਲਾਬਾਦ – ਜਗਦੀਪ ਗੋਲਡੀ ਕੰਬੋਜ
ਖੇਮਕਰਨ- ਸਰਵਣ ਸਿੰਘ
ਲੁਧਿਆਣਾ ਕੇਂਦਰੀ – ਅਸ਼ੋਕ ਪੱਪੀ ਪਰਾਸ਼ਰ
ਸਰਦੂਲਗੜ੍ਹ – ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਬਣਾਂਵਾਲੀ
ਸ਼ੁਤਰਾਣਾ – ਕੁਲਵੰਤ ਸਿੰਘ ਬਾਜ਼ੀਗਰ
ਚੱਬੇਵਾਲ- ਹਰਮਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ
ਬਲਾਚੌਰ- ਸੰਤੋਸ਼ ਕਟਾਰੀਆ
ਬਾਘਾਪੁਰਾਣਾ – ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਸੁਖਾਨੰਦ
ਭੁੱਚੋ ਮੰਡੀ – ਮਾਸਟਰ ਜਗਸੀਰ ਸਿੰਘ
ਜੈਤੋ – ਅਮੋਲਕ ਸਿੰਘ
ਪਟਿਆਲਾ ਦੇਹਤੀ- ਬਲਬੀਰ ਸਿੰਘ ਡਾ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *