ਵਾਟਸਨ ਦੇ ਸੈਂਕੜੇ ਦੀ ਬਦੌਲਤ ਚੇੱਨਈ ਨੇ IPL ਦੇ ਖਿਤਾਬ ‘ਤੇ ਤੀਜੀ ਵਾਰ ਕਬਜ਼ਾ

ਮੁੰਬਈ : ਚਮਤਕਾਰੀ ਆਲਰਾਊਂਡਰ ਸ਼ੇਨ ਵਾਟਸਨ (ਅਜੇਤੂ 117) ਦੇ ਰਿਕਾਰਡ ਸੈਂਕੜੇ ਦੀ ਬਦੌਲਤ ਚੇਨਈ ਸੁਪਰ ਕਿੰਗਜ਼ ਨੇ ਸਨਰਾਈਜ਼ਰਸ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਨੂੰ ਇਥੇ ਵਾਨਖੇੜੇ ਸਟੇਡੀਅਮ ‘ਚ 8 ਵਿਕਟਾਂ ਨਾਲ ਹਰਾ ਕੇ ਆਈ. ਪੀ. ਐੱਲ.-11 ਦਾ ਖਿਤਾਬ ਜਿੱਤ ਲਿਆ। ਇਸ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਮਹਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧੋਨੀ ਦੀ ਕਪਤਾਨੀ ਵਿੱਚ ਸੀਐੱਸਕੇ ਨੇ ਸਨਰਾਇਜਰਸ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਨੂੰ 8 ਵਿਕੇਟ ਨਾਲ ਹਰਾਕੇ IPL 2018 ਦਾ ਖਿਤਾਬ ਆਪਣੇ ਨਾਮ ਕਰ ਲਿਆ।
ਧੋਨੀ ਦੀ ਕਪਤਾਨੀ ਵਿੱਚ ਚੇਂਨਈ ਨੇ ਤੀਜੀ ਵਾਰ IPL ਖਿਤਾਬ ਉੱਤੇ ਕਬਜਾ ਜਮਾਇਆ। ਇਸਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਚੇਂਨਈ ਨੇ ਧੋਨੀ ਦੀ ਕਪਤਾਨੀ ਵਿੱਚ ਹੀ ਸਾਲ 2010 ਅਤੇ 2011 ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਦੋ ਵਾਰ IPL ਖਿਤਾਬ ਉੱਤੇ ਕਬਜਾ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇਸਦੇ ਸੱਤ ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਤੋਂ ਧੋਨੀ ਨੇ ਆਪਣਾ ਦਮ ਦਿਖਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਟੀਮ ਨੂੰ ਖਿਤਾਬ ਦਵਾਇਆ। ਇਸ ਖਿਤਾਬੀ ਜਿੱਤ ਦੇ ਨਾਲ ਧੋਨੀ ਨੇ ਮੁੰਬਈ ਇੰਡੀਅਨਜ਼ ਦੇ ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਦੇ 3 ਵਾਰ ਖਿਤਾਬ ਜਿੱਤਣ ਦੇ ਰਿਕਾਰਡ ਦੀ ਬਰਾਬਰੀ ਕਰ ਲਈ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਤਿੰਨ ਵਾਰ ਮੁੰਬਈ ਨੂੰ ਖਿਤਾਬ ਦਵਾਇਆ ਸੀ।
IPL 2018 ਵਿੱਚ ਜਿੱਤ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਟੀਮ ਚੇਂਨਈ ਨੂੰ 20 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਇਨਾਮ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਜਦੋਂ ਕਿ ਰਨਰ – ਅਪ ਰਹੀ ਟੀਮ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਨੂੰ 12 ਕਰੋੜ 50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਮਿਲੇ। ਤੀਜੇ ਸਥਾਨ ਦੀ ਟੀਮ ਨੂੰ 8.75 ਕਰੋੜ ਜਦੋਂ ਕਿ ਚੌਥੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਰਹੀ ਟੀਮ ਨੂੰ 8.75 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਮਿਲੇ। ਫਾਇਨਲ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਸੀਐੱਸਕੇ ਦੇ ਕਪਤਾਨ ਮਹਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧੋਨੀ ਨੇ ਟਾਸ ਜਿੱਤੀਆ ਅਤੇ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਦੇ ਕਪਤਾਨ ਕੇਨ ਵਿਲਿਅਮਸਨ ਨੂੰ ਬੱਲੇਬਾਜੀ ਦਾ ਨਿਓਤਾ ਦਿੱਤਾ। ਪਹਿਲੀ ਪਾਰੀ ਵਿੱਚ ਬੱਲੇਬਾਜੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਨੇ ਕਪਤਾਨ ਕੇਨ ਵਿਲੀਅਮਸਨ ਨੇ 36 ਗੇਂਦਾਂ ‘ਤੇ 47 ਦੌੜਾਂ ਤੇ ਯੂਸਫ ਪਠਾਨ ਨੇ 25 ਗੇਂਦਾਂ ‘ਤੇ ਅਜੇਤੂ 45 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਅਜੇਤੂ ਪਾਰੀ ਖੇਡੀ। ਚੇਂਨਈ ਨੂੰ ਜਿੱਤ ਲਈ 179 ਰਨ ਬਣਾਉਣੇ ਸਨ ਅਤੇ ਜਿੱਤ ਲਈ ਮਿਲੇ ਇਸ ਲਕਸ਼ ਨੂੰ ਸੀਐੱਸਕੇ ਨੇ ਸ਼ੇਨ ਵਾਟਸਨ ਦੀ ਨਾਬਾਦ ਤੂਫਾਨੀ ਸ਼ਤਕੀਏ ਪਾਰੀ ਦੇ ਦਮ ਉੱਤੇ 18.3 ਓਵਰ ਵਿੱਚ 2 ਵਿਕੇਟ ਉੱਤੇ ਹਾਸਲ ਕਰ ਲਿਆ।
ਚੇਂਨਈ ਨੇ 18.3 ਓਵਰ ਵਿੱਚ 2 ਵਿਕੇਟ ਉੱਤੇ 181 ਰਨ ਬਣਾਏ। ਵਾਟਸਨ ਨੇ ਆਈ. ਪੀ. ਐੱਲ.-11 ਵਿਚ ਆਪਣਾ ਦੂਜਾ ਸੈਂਕੜਾ ਲਾਇਆ ਤੇ ਸਿਰਫ 57 ਗੇਂਦਾਂ ‘ਤੇ ਅਜੇਤੂ 117 ਦੌੜਾਂ ਵਿਚ 11 ਚੌਕੇ ਤੇ 8 ਛੱਕੇ ਲਾਏ। ਵਾਟਸਨ ਆਈ. ਪੀ. ਐੱਲ. ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿਚ ਟੀਚੇ ਦਾ ਪਿੱਛਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਸੈਂਕੜਾ ਲਾਉਣ ਵਾਲਾ ਪਹਿਲਾ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਬਣ ਗਿਆ। ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਦੇ ਵਾਟਸਨ ਨੂੰ ਇਸ ਮੈਚ ਜੇਤੂ ਪਾਰੀ ਲਈ ‘ਮੈਨ ਆਫ ਦਿ ਮੈਚ’ ਪੁਰਸਕਾਰ ਮਿਲਿਆ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *